ਸਾਹ ਦੀ ਦੁਰਗੰਧ ਗੰਭੀਰ ਸਮੱਸਿਆ ਬਣ ਸਕਦੀ ਹੈ ਪਰ ਕੁੱਝ ਸਧਾਰਣ ਉਪਰਾਲੇ…

ਸਾਹ ਦੀ ਦੁਰਗੰਧ ਜਾਂ ਹੈਲੀਟੋਸਿਸ ਇਕ ਗੰਭੀਰ ਸਮੱਸਿਆ ਬਣ ਸਕਦੀ ਹੈ ਪਰ ਕੁੱਝ ਸਧਾਰਣ ਉਪਰਾਲੀਆਂ ਵਲੋਂ ਸਾਹ ਦੀ ਦੁਰਗੰਧ ਨੂੰ ਰੋਕਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਭਲੇ ਹੀ ਤੁਹਾਡੀ ਮੁਸਕੁਰਾਹਟ ਕਿੰਨੀ ਵੀ ਖੂਬਸੂਰਤ ਹੋਵੇ ਪਰ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਸਾਹ ਵਿੱਚੋ ਬਦਬੂ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਮਿੱਤਰ ਅਤੇ ਸਹਕਰਮੀ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਬੈਠਣ ਤੋਂ ਕਤਰਾਨ ਲੱਗਦੇ ਹਨ।ਉਪਾਅ : ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਨੇਮੀ ਰੂਪ ਨਾਲ ਬਰਸ਼ ਕਰਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਫਿਰ ਵੀ ਸਾਹ ਵਿੱਚੋ ਬਦਬੂ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਜੀਰੇ ਨੂੰ ਭੁੰਨ ਕੇ ਖਾਣ ਨਾਲ ਵੀ ਸਾਹ ਦੀ ਦੁਰਗੰਧ ਦੂਰ ਹੁੰਦੀਹੈ। ਤੁਸੀ ਸਾਹ ਦੀ ਬਦਬੂ ਵਲੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣ ਲਈ ਲੌਂਗ ਨੂੰ ਹਲਕਾ ਭੁੰਨ ਕੇ ਚਬਾਓ।ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਜਿੰਕ ਦੀ ਕਮੀਨਾਲ ਵੀ ਸਾਹ ਵਿਚ ਬਦਬੂ ਆਉਂਦੀ ਹੈ। ਇਸਦੇ ਲਈ ਅਜਿਹੀ ਚੀਜਾਂ ਖਾਓ , ਜੋ ਜਿੰਕ ਦੀ ਕਮੀ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰੇ। ਗਰਮ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਲੂਣ ਪਾ ਕੇ ਕੁੱਲਾ ਕਰੋ ।ਤਾਜੀ ਅਤੇ ਰੇਸ਼ੇਦਾਰ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਦਾ ਸੇਵਨ। ਪੁਦੀਨੇ ਨੂੰ ਪੀਹਕੇ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਘੋਲੋ ਅਤੇ ਦਿਨ ਵਿੱਚ 2 ਤੋਂ 3 ਵਾਰ ਇਸ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਕੁੱਲਾ ਕਰੋ ।ਜਦੋਂ ਤੁਹਾਡਾ ਮੁੰਹ ਸੁਖਣ ਲੱਗੇ , ਚੀਨੀ ਮੁਕਤ ਗਮ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰੋ । ਜੀਭ ਸਾਫ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਜੀਭਾ ਦੀ ਵਰਤੋ ਕਰੋ ਅਤੇ ਜੀਭ ਦੇ ਅੰਤ ਨੋਕ ਤੱਕ ਸਫਾਈ ਕਰੋ। ਪਾਣੀ ਖੂਬ ਪੀਓ ।ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ—ਛੋਟੀ ਇਲਾਇਚੀ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਹਰ ਘਰ ‘ਚ ਖਾਣੇ ਦਾ ਸੁਆਦ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਲਾਇਚੀ ‘ਚ ਪੋਟਾਸ਼ੀਅਮ, ਕੈਲਸ਼ੀਅਮ, ਮੈਗਨੀਸ਼ੀਅਮ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਭਰਪੂਰ ਖਣਿਜ ਪਦਾਰਥ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜੋ ਪਾਚਨ ‘ਚ ਸੁਧਾਰ ਕਰਨ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਕੈਂਸਰ ਵਰਗੀਆਂ ਗੰਭੀਰ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਦਿਵਾਉਣ ‘ਚ ਵੀ ਮਦਦਗਾਰ ਹਨ। ਇਹ ਛੋਟੀ ਜਿਹੀ ਇਲਾਇਚੀ ਸੁਆਦ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਸਿਹਤ ਲਈ ਵੀ ਬਹੁਤ ਹੀ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੈ ਪਰ ਇਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਮਨ ‘ਚ ਇਹ ਸਵਾਲ ਉੱਠਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਦੀ ਤਾਸੀਰ ਗਰਮ ਹੈ ਜਾਂ ਠੰਡੀ। ਜਦਕਿ ਸੱਚਾਈ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਛੋਟੀ ਹਰੀ ਇਲਾਇਚੀ ਦੀ ਤਾਸੀਰ ਗਰਮ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਜਿੰਨੀ ਛੋਟੀ ਇਲਾਇਚੀ ਸਿਹਤ ਲਈ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਉਨਾ ਹੀ ਇਸ ਦਾ ਪਾਣੀ ਵੀ ਸਿਹਤ ਨੂੰ ਕਈ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਤੋਂ ਬਚਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਲਾਇਚੀ ਖਾਣ ਦੇ ਫਾਇਦਿਆਂ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਇਸ ਦੇ ਪਾਣੀ ਪੀਣ ਦੇ ਫਾਇਦਿਆਂ ਬਾਰੇ ਵੀ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਫਾਇਦਿਆਂ ਬਾਰੇ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *