ਅਸੀ ਅੱਜ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅੱਖ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਹੋਣ ਵਾਲੀਆ ਝੁਰੜੀਆਂ ਲਈ ਘਰੇਲੂ ਨੁਸਖੇ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਵਾਂਗੇ…

ਤੁਸੀ ਚਿੰਤਾ ਨਾ ਕਰੋ, ਅਸੀ ਅੱਜ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੁੱਝ ਅਜਿਹੇ ਘਰੇਲੂ ਉਪਚਾਰਾਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਵਾਂਗੇ..ਅੱਖ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਝੁਰੜੀਆਂ ਲਈ ਘਰੇਲੂ ਨੁਸਖੇਪਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਸੀ ਚਿੰਤਾ ਨਾ ਕਰੋ, ਅਸੀ ਅੱਜ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੁੱਝ ਅਜਿਹੇ ਘਰੇਲੂ ਉਪਚਾਰਾਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿਚ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰ ਕੇ ਤੁਸੀ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਝੁਰੜੀਆਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾ ਸੱਕਦੇ ਹੋ।

ਕੇਸਟਰ ਤੇਲ – ਇਸ ਤੇਲ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰ ਕੇ ਤੁਸੀ ਆਪਣੇ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਝੁਰੜੀਆਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਕੇਸਟਰ ਤੇਲ ਦੇ ਰੋਜਾਨਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਨਾਲ ਤੁਸੀ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਅੱਖ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਦੀਆਂ ਝੁਰੜੀਆਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਰਾਤ ਨੂੰ ਸੋਂਦੇ ਸਮੇਂ ਇਸ ਤੇਲ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰੋ, ਇਸ ਨੂੰ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਲਗਾ ਲਓ। ਇਸ ਨੂੰ ਰੋਜਾਨਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਣ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਤੋਂ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਚੰਗੇ ਨਤੀਜੇ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਵਿੱਖ ਜਾਣਗੇ।

ਰੋਜਹਿਪ ਤੇਲ – ਰੋਜਹਿਪ ਤੇਲ ਵਿਚ ਐਂਟੀ ਏਜਿੰਗ ਕਾਫ਼ੀ ਅੱਛਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰ ਕੇ ਤੁਸੀ ਤੁਸੀਂ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਦੀਆਂ ਝੁਰੜੀਆਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਤਵਚਾ ਕਾਫ਼ੀ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲ ਹੈ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਇਸ ਤੇਲ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ਪਪੀਤਾ – ਪਪੀਤਾ ਵਿਚ ਬਰੋਮਿਲੇਨ ਨਾਮ ਦਾ ਐਨਜ਼ਾਈਮ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਐਂਟੀ ਇਨਫਲਾਮੇਟੋਰੀ ਗੁਣ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਜੋ ਸਾਡੀ ਤਵਚਾ ਨੂੰ ਹਾਇਡਰੋਸੀ ਐਸਿਡ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਪਪੀਤਾ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰ ਕੇ ਅਸੀ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਦੀਆਂ ਝੁਰੜੀਆਂ ਨੂੰ ਸਾਫ਼ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਤੁਸੀ ਚਾਹੋ ਤਾਂ ਪਪੀਤੇ ਦੇ ਰਸ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਲਗਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। 15 ਮਿੰਟ ਬਾਅਦ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਅੱਖਾਂ ਨੂੰ ਸਾਫ਼ ਕਰ ਲਓ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਣ ਨਾਲ ਤੁਸੀ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਝੁਰੜੀਆਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾ ਸੱਕਦੇ ਹੋ।

ਆਂਡੇ ਦਾ ਸਫੇਦ ਹਿੱਸਾ – ਆਂਡੇ ਦਾ ਸਫੇਦ ਹਿੱਸਾ ਸਾਡੀ ਤਵਚਾ ਨੂੰ ਟਾਇਟ ਰੱਖਣ ਵਿਚ ਕਾਫ਼ੀ ਮਦਦ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਇਹ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਝੁਰੜੀਆਂ ਤੋਂ ਵੀ ਛੁਟਕਾਰਾ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਤੁਸੀ ਆਂਡੇ ਦੇ ਸਫੇਦ ਹਿੱਸੇ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਲਗਾ ਲਓ। ਇਸ ਨੂੰ ਸੁੱਕਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਧੋ ਲਓ। ਇਸ ਉਪਚਾਰ ਨੂੰ ਰੋਜਾਨਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰੋ, ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੀ ਤਵਚਾ ਟਾਇਟ ਬਣੀ ਰਹੇਗੀ।

ਨਾਰੀਅਲ ਤੇਲ – ਨਾਰੀਅਲ ਤੇਲ ਵਿਚ ਫੈਟ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਤੁਸੀ ਆਪਣੇ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਨਾਰੀਅਲ ਦਾ ਤੇਲ ਲਗਾਉਂਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਅਜਿਹਾ ਕਰਣ ਨਾਲ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਨਮੀ ਬਣ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰ ਕੇ ਤੁਸੀ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਝੁਰੜੀਆਂ ਤੋਂ ਵੀ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਏਵੋਕਾਡੋ – ਏਵੋਕਾਡੋ ਸਾਡੇ ਸਿਹਤ ਲਈ ਕਾਫ਼ੀ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਇਸ ਵਿਚ ਚਰਬੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਦੇ ਨਾਲ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਝੁਰੜੀਆਂ ਪੈਣ ‘ਤੇ ਇਕ ਉਪਾਅ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਇਕ ਪਕਿਆ ਹੋਇਆ ਏਵੋਕਾਡੋ ਲਓ ਅਤੇ ਇਕ ਕਟੋਰੀ ਵਿਚ ਉਸ ਦਾ ਪਲਪ ਕੱਢ ਲਓ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਹੱਥਾਂ ਨਾਲ ਮੈਸ਼ ਕਰ ਕੇ ਆਪਣੇ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਲਗਾ ਲਓ। ਇਸ ਨੂੰ 15 ਤੋਂ 20 ਮਿੰਟ ਤੱਕ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਲੱਗੇ ਰਹਿਣ ਦਿਓ ਅਤੇ ਫਿਰ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਸਾਫ਼ ਕਰ ਲਓ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *